น้องๆหลายคนต้องเคยผ่านประสบการณ์การไปทำฟันอย่างแน่นอน ทั้งที่โรงพยาบาลและที่คลินิก น้องๆก็จะเห็นทันตแพทย์หรือคุณหมอฟัน และผู้ช่วยคุณหมอ นั่นแหละคะ คือ “พนักงานผู้ช่วยทันตแพทย์” ว่าแต่จะมีหน้าที่ทำอะไรบ้างงงนั้น มาดูไปพร้อมๆกันเลยคะ
1.รับคนไข้และประสานงานการเข้าตรวจหรือเข้าทำฟันกับคุณหมอ
2.จัดเตรียมห้องตรวจและห้องทันให้คุณหมอ
3.เตรียมเครื่องมือในการใช้ตรวจและทำฟันให้พร้อมใช้งานอยู่เสมอ
4.ในช่วงระหว่างคุณหมอทำฟันคนไข้อยู่นั้น จะต้องคอยอยู่ข้างๆ และรับ-ส่งเครื่องมือให้คุณหมอ
5.ดูแลและทำความสะอาดเครื่องมือ
และอื่นๆตามที่ได้รับมอบหมายจากทันตแพทย์หรือคุณหมอฟันคะ
เป็นอาชีพที่ได้ใกล้ชิดคุณหมอมาก ถือเป็นการได้รับความรู้และได้เรียนรู้ประสบการณ์อีกอาชีพหนึ่ง ซึ่งเรียนจบหลักสูตรจากเราก็สามารถทำงานเป็นพนักงานผู้ช่วยทันตแพทย์ได้เลยนะคะ ถือเป็นอาชีพที่น่าสนใจเลยทีเดียวคะ
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
Line ID : Piyaminkunarak
โทร : 086 322...
read more
📢เป็นคำถามที่หลายๆ คนสงสัยว่าเรียนจบบริบาล (Nurse Aid : NA) สามารถไปประกอบอาชีพอะไรได้บ้าง เพราะอาชีพพนักงานผู้ช่วยพยาบาล เป็นอาชีพที่สาวๆ ส่วนมากอยากทำงานในสายงานสุขภาพ เนื่องจากใช้ระยะเวลาในการเรียนเพียง 5 เดือนเท่านั้น หลังจบแล้วสามารถทำงานได้ทั้งในโรงพยาบาลภาครัฐ และเอกชน คลินิกความงาม คลินิกทั่วไป รวมถึงการทำธุรกิจส่วนตัวด้านสุขภาพ ปิยะมินทร์จึงมีแนวทางมาบอกต่อค่าา📌งานประจำในสถานพยาบาล🏥🔸พนักงานผู้ช่วยงานการพยาบาล ผู้ช่วยแพทย์ทั้งในโรงพยาบาลของรัฐและเอกชน🔸...
read more
ในปัจจุบันแรงงานด้านสายงานบริการสุขภาพดูแลผู้สูงอายุเป็นที่ขาดแคลนจำนวนมากทั้งในประเทศและต่างประเทศ
💰เงินเดือนการันตี55,000++ ขึ้นอยู่กับเคส (ยังไม่รวม OT)📍คุณสมบัติน้องๆที่อยากจะไปทำงานที่ต่างประเทศ1. อายุ 18 ปีขึ้นไป2.จบหลักสูตรการดูแลผู้สูงอายุ 420 ชั่วโมง3.สามารถสื่อสารภาษาญี่ปุ่น หรือ ภาษาอังกฤษได้ *มีผลสอบวัดระดับภาษา N4 ขึ้นไป (JLPT, NAT-Test, J-Test)หรือภาษาอังกฤษมีคะแนนสอบ IELTS4.0ขึ้นไป
4.มีใจรักงานบริการ5.อดทน ขยัน ซื่อสัตย์6.ไม่มีรอยสักนอกร่มผ้า7.สามารถปฏิบัติงานในต่างประเทศได้...
read more
👩🏻💻เรียนรู้ได้ทุกที่ ดูได้ทุกเวลา กับหลักสูตรออนไลน์พนักงานผู้ช่วยพยาบาล
👉🏻จบแล้วสามารถทำงานในโรงพยาบาลได้
#ไม่ต้องกลัวหากคุณไม่เก่งวิทย์คณิต
#ไม่ต้องกลัวหากคุณไม่มีพื้นฐานด้านการพยาบาล
💙แค่ใจคุณพร้อมเท่านั้น สมัครผ่านช่องทางต่างๆได้แล้ว
LINE OFFICIAL : @Piyaminkunarakหรือกดแอด Line ที่ >> http://line.me/ti/p/~@piyaminkunarakโทร : 086 322 1580 (อ.ไอซ์)สำนักงาน โทร : 02...
read more
มีนาแล้ว..เมื่อไหร่จะมีที่เรียน☺️🌊🌊🥰ไม่ต้องลุ้นเพียงเหมาจ่ายได้สิทธิ์บินเที่ยวภูเก็ตไปเล้ยยย‼️
เพียงสมัครเรียนง่ายๆไม่ยุ่งยากอีกต่อไปเพียง👇🏻 แค่คลิกลิ้งค์ด้านล่างก็จองสิทธิ์ที่เรียนได้ทันที‼️
สามารถกรอกใบสมัครเรียนได้ที่ >>> https://piyaminkunarak.com/registration/regist
เมื่อกรอกใบสมัครเรียบร้อยแล้ว สามารถโอนชำระค่าลงทะเบียนเรียนเพื่อยืนยันสิทธิ์จองที่เรียน
อัตราค่าลงทะเบียน : 5,000 บาท เข้าเรียนได้ทันที‼️
ปล.เงื่อนเป็นไปตามโรงเรียนกำหนด
read more
เรียนจบม.6 ม.3 แต่อนาคตจะไปทางไหนดี⁉️
#ทางเลือกสู่อนาคตที่มั่นคง
✅สามารถสอบถามและปรึกษาได้ทุกช่องทาง
Line ID : @Piyaminkunarakหรือกดแอด Line ที่ >> http://line.me/ti/p/~@piyaminkunarakโทร : 086 322 1580 (อ.ไอซ์)
read more
🤫อย่าให้คำว่า “เรียนที่ไหนก็ได้ จบไปก็ทำงานเดียวกัน” 👉🏻ถ้าคุณเชื่อคำเหล่านั้น ลองย้อนกลับมาตั้งคำถามเหล่านี้ก่อนตัดสินใจ🏫🏫
read more
หลายคนอาจเข้าใจผิดว่าอาชีพพยาบาลนั้น จะต้องเป็นผู้หญิงเท่านั้น ขอบอกเลยว่าไม่ใช่นะคะ! ผู้ชายก็เป็นพยาบาลได้คะ แต่จะเรียกว่า “บุรุษพยาบาล” ซึ่งทำหน้าที่เหมือนพยาบาลเลยคะ สามารถไปอยู่ได้ทุกแผนกเลย แต่ส่วนใหญ่จะประจำอยู่หอผู้ป่วยชายคะ เพราะผู้ป่วยผู้หญิงอาจจะมีเขินอายบ้าง แต่อย่างไรแล้วทางโรงเรียนของเราก็มีนักศึกษาชายอยู่หลายคนนะคะ จบไปก็ทำงานเป็นพนักงานผู้ช่วยพยาบาลได้ทุกแผนกเช่นกันคะ เป็นอาชีพที่มั่นคงแน่นอน คุณพี่คอนเฟิร์มคะ!
สุดท้ายแล้วไม่ว่าจะเพศไหน ขอแค่มีใจรักในสายวิชาชีพนี้ ก็สามารถทำได้หมดเลยคะ สุดท้ายแล้วหัวใจที่รักในอาชีพนี้สำคัญที่สุดคะ
read more
ไหนใครกลัวเลือด กลัวเข็ม กลัวผีบ้างงงง ยอมรับมาสะดีๆ
พี่ขอบอกเลยนะคะว่าไม่ต้องกลัวคะ ใครกลัวก็สามารถเรียนกับเราได้นะคะ เพราะเราสามารถเลือกแผนกที่ทำงานได้คะ
เช่น น้องกลัวเลือดหรือกลัวผี น้องก็เลือกอยู่แผนกความงาม ห้องยา แผนกผู้ป่วยนอก เป็นต้น แค่นี้ก็รอดแล้วคะ และน้องๆที่กลัวเข็มนี่ไม่ต้องห่วงเลยนะคะ เราเป็นพนักงานผู้ช่วยพยาบาล ไม่ใช่มีหน้าที่ฉีดยานะคะ เพราะหน้าที่ฉีดยาเป็นของพยาบาลคะ แต่ถ้าน้องๆฝันอยากเป็นพยาบาล ก็ต้องไม่กลัวเข็มน้าหนู๋
แต่ยังไงก็ตามก็น้องๆสามารถเอาชนะความกลัวในใจของตัวน้องเองได้ หลัวจากนี้ไม่ว่าจะเจออะไร...
read more
ด้วยการเรียนการสอนที่มีคุณภาพและการปลูกฝั่งจิตสำนึกให้มีคุณธรรมมา 22ปี โรงเรียนปิยะมินทร์คุณารักษ์จึงได้รับความไว้วางใจ ทำการลงนามความร่วมมือกับทางมหาวิทยาลัย เพื่อเพิ่มโอกาสให้กับนักศึกษาที่จบจากโรงเรียนของเราในการเข้าศึกษาต่อในระดับผู้ช่วยพยาบาลและผู้ช่วยทันตแพทย์ รวมทั้งระดับปริญญาตรี คณะพยาบาลศาสตร์และคณะเทคนิคการแพทย์ มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น
เพียงมีวุฒิการศึกษาระดับพนักงานผู้ช่วยพยาบาล (NA) จากโรงเรียนปิยะมินทร์คุณารักษ์หรือมีหนังสือรับรองจากโรงเรียนปิยะมินทร์คุณารักษ์ และคุณสมบัติอื่นๆตามความเหมาะสม ก็ได้รับสิทธิพิเศษทันที ไม่ต้องสอบข้อเขียน เพียงแค่สอบสัมภาษณ์ก็เข้าศึกษาต่อได้เลยทันที ถือเป็นโอกาสที่ดีในการต่อยอดความรู้ไปสู่อนาคตที่มั่นคงของนักศึกษาที่จบไปได้
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
Line ID : Piyaminkunarak
โทร...
read more