หลายคนอาจเข้าใจผิดว่าอาชีพพยาบาลนั้น จะต้องเป็นผู้หญิงเท่านั้น ขอบอกเลยว่าไม่ใช่นะคะ! ผู้ชายก็เป็นพยาบาลได้คะ แต่จะเรียกว่า “บุรุษพยาบาล” ซึ่งทำหน้าที่เหมือนพยาบาลเลยคะ สามารถไปอยู่ได้ทุกแผนกเลย แต่ส่วนใหญ่จะประจำอยู่หอผู้ป่วยชายคะ เพราะผู้ป่วยผู้หญิงอาจจะมีเขินอายบ้าง แต่อย่างไรแล้วทางโรงเรียนของเราก็มีนักศึกษาชายอยู่หลายคนนะคะ จบไปก็ทำงานเป็นพนักงานผู้ช่วยพยาบาลได้ทุกแผนกเช่นกันคะ เป็นอาชีพที่มั่นคงแน่นอน คุณพี่คอนเฟิร์มคะ!
สุดท้ายแล้วไม่ว่าจะเพศไหน ขอแค่มีใจรักในสายวิชาชีพนี้ ก็สามารถทำได้หมดเลยคะ สุดท้ายแล้วหัวใจที่รักในอาชีพนี้สำคัญที่สุดคะ
read more
💡เรียนจบเร็ว มีรายได้ไว
💡การันตีมีงานรองรับ 100% หลังเรียนจบทันที
💡 รายได้เทียบเท่าปริญญาตรี
💡 เรียนภาคพิเศษ วันเสาร์-อาทิตย์ / วันอาทิตย์ได้
👩🏻🎓อนาคตคุณเลือกเองได้
✔️อายุ 17 ปีขึ้นไป
✔️รับวุฒิ ม.3 - ม.6 (หรือเทียบเท่า) ปวช./ปวส. ไม่ต้องสอบเข้า!!(กศน.เรียนได้ค่ะ)
✔️เรียนได้ทุกสายการเรียน
✔️ไม่ต้องเก่งวิทย์-คณิต หรืออังกฤษ
✔️มีงานในโรงพยาบาลรองรับทันที 100%💰💰
รายได้เริ่มต้น 12,000...
read more
ทุกคนคงไม่มีใครอยากมีชีวิตอยู่กับที่หรือย่ำอยู่ที่เดิม บางคนอาจมีหลายทางเลือกในชีวิตที่สามารถเลือกได้
แต่บางคนอาจมีไม่มากนัก แต่ขึ้นอยู่กับว่าคนๆนั้นจะเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองหรือไม่
5 เหตุผลทำไมกว่าพันคนถึงเลือกที่จะเปลี่ยนงานและมาทำงานทางด้านการพยาบาล วันนี้โรงเรียนปิยะมินทร์คุณารักษ์มีคำตอบค่ะ
1.จำนวนโรงพยาบาลเพิ่มขึ้นตลอดเวลา
2.จำนวนผู้สูงอายุที่ต้องการการดูแลเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว
3.การทำงานในโรงพยาบาลมีสวัสดิการที่ดี
4.เป็นงานที่มั่นคงและมีเกียรติ
5.รายได้ดีเทียบเท่าปริญญาตรี
ดังนั้นการตัดสินใจเป็นเรื่องสำคัญ ที่ทุกคนต้องใช้ความคิดเพื่อสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตนเอง
โรงเรียนปิยะมินทร์คุณารักษ์ ยินดีให้คำปรึกษากับผู้ที่สนใจ เพราะนโยบายของโรงเรียนคือ “การได้สร้างบุคลากรคุณภาพสู่วงการแพทย์และพยาบาลไทย”
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
Line ID : Piyaminkunarak
โทร : 086 322 1580
หรือสามารถฝากเบอร์โทรให้เราติดต่อกลับผ่านทาง Inbox Facebook โรงเรียนบริบาลปิยะมินทร์คุณารักษ์
read more
🤫อย่าให้คำว่า “เรียนที่ไหนก็ได้ จบไปก็ทำงานเดียวกัน” 👉🏻ถ้าคุณเชื่อคำเหล่านั้น ลองย้อนกลับมาตั้งคำถามเหล่านี้ก่อนตัดสินใจ🏫🏫
read more
💉💊น้องๆที่สนใจทำงานในสายวิชาชีพพยาบาลต้องรู้‼️
📖🗣 แจกฟรี 10 คำศัพท์ยอดฮิตติดปากของคนที่ทำงานในสายวิชาชีพนี้มาฝากกันค่ะ เตรียมท่องให้ติดปากกันเลยนะจ๊ะ จะมีคำไหนบ้างมาดูกันเลยยย
👉🏻 Vital Signs - ไวทอลไซน์ส์ แปลว่า สัญญานชีพแปลว่าสัญญาณชีพ
👉🏻 Admit - แอดมิท แปลว่า รับตัวผู้ป่วย ไว้รักษาในโรงพยาบาล
👉🏻 Discharge -...
read more
👩🏻น้องๆหลายคนอาจจะยังไม่รู้ว่าโรงเรียนบริบาลคืออะไร วันนี้ปิยะมินทร์มีคำตอบมาฝากค่าา👇🏻👇🏻
🏫โรงเรียนบริบาล เป็นโรงเรียนเอกชนนอกระบบ ที่เปิดขึ้นมาจากนโยบายภาครัฐ เพื่อต้องการผลิตบุคคลากรทางด้านสาธารณสุข คือการบริบาล ทางกระทรวงสาธารณสุขจึงทำความร่วมมือไปยังกระทรวงศึกษาธิการ ให้ดำเนินจัดการระบบการเรียนการสอน ให้กับเอกชนที่ความรู้ทางด้านการแพทย์และพยาบาล💡
👉🏻ซึ่งเป็นโรงเรียนตามมาตรฐานของกระทรวงศึกษาธิการ ภายใต้การดูแลในนาม โรงเรียนเอกชนนอกระบบ สายงานอาชีวะ โดยมีหลักสูตรระยะสั้น 6 เดือน โดยสอนวิชาการดูแลเด็กเล็ก และการดูแลผู้สูงอายุ✨
📍ซึ่งจะผลิตนักศึกษาที่จบออกมาได้รับใบประกาศนียบัตรเป็น “พนักงานผู้ช่วยพยาบาล” ภาษาอังกฤษที่เรียกกัน คือ...
read more
ก่อนตัดสินใจเรียนบริบาล รู้ข้อดีของการเรียนหรือยังคะ วันนี้ปิยะมินทร์มีคำตอบมาบอก !!
read more
เรียนจบม.6 ม.3 แต่อนาคตจะไปทางไหนดี⁉️
#ทางเลือกสู่อนาคตที่มั่นคง
✅สามารถสอบถามและปรึกษาได้ทุกช่องทาง
Line ID : @Piyaminkunarakหรือกดแอด Line ที่ >> http://line.me/ti/p/~@piyaminkunarakโทร : 086 322 1580 (อ.ไอซ์)
read more
📌เชื่อว่ายังมีหลายคนที่ยังไม่รู้วิธีการเอาตัวรอดจากเหตุการณ์ไฟไหม้ แล้วเสื้อผ้าเกิดติดเปลวไฟ ทำอย่างไร✅ซึ่งวิธีที่ดีที่สุดของการดับไฟไหม้ คือการทิ้งตัวกลิ้งลงบนพื้น เพราะนอกจากจะช่วยไม่ให้ไฟลามแล้วนั้นยังช่วยให้ไฟบนเสื้อผ้าดับลงได้ง่ายขึ้นอีกด้วย โดนมีขั้นตอนดังนี้ขั้นที่ 1 STOP ทำการตั้งสติให้ไวที่สุด แล้วรีบพาตัวเองออกจากสถานที่เกิดเหตุ เมื่อปลอดภัยแล้ว ต้องหยุดวิ่งทันที เพื่อป้องกันการเกิดไฟลุกลามขั้นที่ 2 DROP คือ การทิ้งตัวนอนลงบนพื้น ยกมือขึ้นปิดใบหน้า เพื่อป้องกันการสูดดมควันเข้าไป และการบาดเจ็บที่เกิดขึ้นไฟขั้นที่...
read more
ไหนใครกลัวเลือด กลัวเข็ม กลัวผีบ้างงงง ยอมรับมาสะดีๆ
พี่ขอบอกเลยนะคะว่าไม่ต้องกลัวคะ ใครกลัวก็สามารถเรียนกับเราได้นะคะ เพราะเราสามารถเลือกแผนกที่ทำงานได้คะ
เช่น น้องกลัวเลือดหรือกลัวผี น้องก็เลือกอยู่แผนกความงาม ห้องยา แผนกผู้ป่วยนอก เป็นต้น แค่นี้ก็รอดแล้วคะ และน้องๆที่กลัวเข็มนี่ไม่ต้องห่วงเลยนะคะ เราเป็นพนักงานผู้ช่วยพยาบาล ไม่ใช่มีหน้าที่ฉีดยานะคะ เพราะหน้าที่ฉีดยาเป็นของพยาบาลคะ แต่ถ้าน้องๆฝันอยากเป็นพยาบาล ก็ต้องไม่กลัวเข็มน้าหนู๋
แต่ยังไงก็ตามก็น้องๆสามารถเอาชนะความกลัวในใจของตัวน้องเองได้ หลัวจากนี้ไม่ว่าจะเจออะไร...
read more